BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Anambra Governorship Election: Bí èsì ìbò ṣe ń jáde lọ́wọ́ ní Anambra
Published
7 Bélú 2021
Bi ikọ kan ti se daadaa si
Skip Móríwú and continue reading
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
04:07
Fídíò,
Ìkà kọ́ lọmọ ejò, àwa èèyàn là ń kó tiwa bá wọn- Taiwo Okikiola-Ọmọ elejo
, Duration4,07
00:51
Fídíò,
Àǹfààní márùn-ún tó wà nínú kí obìnrin sùn láì wọ pátá
, Duration0,51
03:45
Fídíò,
N kò le fẹ́ ọkùnrin tó lówó, n kò sì le bá ọkùnrin jìyà tàbí ṣe ìyàwó kejì àbí ìkẹta - Eyiyemi Afolayan
, Duration3,45
05:08
Fídíò,
Emi ni obìńrin àkọ́kọ́ tí yóò lo wáyà iná tí kò wúlò láti ṣe iṣẹ́ ọ̀nà àwòrán - Patience Adekunle
, Duration5,08
02:35
Fídíò,
"Ó ṣe ni láàánú pé gómìnà tó fi ebi pa aráàlú, tí kò ṣe dáadáa, ni wọ́n tún fi màgòmágó dá padà síjọba"
, Duration2,35
01:46
Fídíò,
Líla ọwọ́ sí àwọn ẹbí àti ọ̀rẹ́ rẹ lè jẹ́ kí ẹ̀mí ré gùn - Ìwádìí
, Duration1,46
03:29
Fídíò,
Ìjọba Aiyedatiwa fẹ́ lé wa kúrò ní Agọ Ireti, ó tún kọ̀ láti fún wa ní owó oṣù wa – Àwọn olùgbé Agọ Ireti
, Duration3,29
02:38
Fídíò,
Abula: Eré ìdárayá tiwantiwa tí wọ́n fi orúkọ àmàlà, gbẹ̀gìrì àti ewédú sọ tó ti wá ń di gbajúmọ̀ káàkiri
, Duration2,38
04:55
Fídíò,
Ẹ má sá fún ọmọ ẹlẹ́gbẹ́, ẹnikẹ́ni tó bá fẹ́ wọn yóò là – Ifatolani Ayoka, Olórí emèrè ṣàlàyé
, Duration4,55
05:47
Fídíò,
Ademola Adeleke àti APC sọ̀kò ọ̀rọ̀ sí ara wọn lẹ́yìn ìjà òṣèlú tó wáyé l'Osun
, Duration5,47
01:13
Fídíò,
Ìdí mẹ́rin tí nǹkan ọkùnrin ṣe máa ń nàró ní àárọ̀ tí wọn bá jí
, Duration1,13
05:36
Fídíò,
"Àwọn agbébọn tó ń jà fún ẹ̀sìn gan ń lo òògùn ìbílẹ̀, ṣé ìjọba le fi 1000 Kùránì àti 1m Bíbélì jagun agbébọn báyìí?"
, Duration5,36
03:47
Fídíò,
Ó pẹ́ tí mo ti sá kúrò nílé, mo rán ara mi ní fásitì, ọjọ́ kan làwọn òbí mi rí mi lórí Tẹlifísàn bíi gbajúmọ̀ akọrin - Shodey
, Duration3,47
End of Móríwú
Ìròyìn tó ṣe kókó
Kò sí ohun tó burú kí èèyàn máa ta àkàrà, àgbado sísun tàbí kúlíkúlí – Agbẹnusọ Ààrẹ
29 Òkùdu 2026
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa ikọ̀ ọlọ́pàá kògbérèégbè 'Operation Kosaye' tó gbérasọ ní ìpínlẹ̀ Eko àti Ogun
29 Òkùdu 2026
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
29 Òkùdu 2026
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
"Wọ́n yìnbọn pa ọmọ wa ní ṣọ́ọ̀bù ìyá rẹ̀ torí ẹnìkan dé fìlà yẹ́lò tó jẹ́ tẹgbẹ́ Accord l'Osun, mo fẹ́ ìdájọ́ òdodo"
24 Òkùdu 2026
Kí ló dé tí UK ń pààrọ̀ Olóòtú ìjọba léraléra?
24 Òkùdu 2026
Oru àmújù ṣekúpa èèyàn ogójì nilẹ̀ France
24 Òkùdu 2026
"Búrẹ́dì ni ọkọ mi lọ rà fún àkọ́bí wa, tí wọ́n fi ṣá a pa ní ọ̀sẹ̀ kan lẹ́yìn ìkómọ ọmọ wa kejì"
23 Òkùdu 2026
Ọkùnrin kan rèé tó ti wà lórí ìdúró fún ọdún márùn-ún láì jòkòó tàbí dùbúlẹ̀
23 Òkùdu 2026
Àlàyé lórí báwọn ọ̀dọ́ kan ṣe fi ipá mú abílékọ jáde ní àhámọ́ ọlọ́pàá tí wọ́n sì dáná sun ún
23 Òkùdu 2026
Makinde ti gbalẹ̀ Òrìṣà, mo máa ṣiṣẹ́ tako Gómìnà ìpínlẹ̀ Oyo nínú ètò ìdìbò tó ń bọ̀ - Fayose
23 Òkùdu 2026
Kí ló fa ìbúgbàmù tó wáyé ní Eko tó dá ìbẹ̀rù àti ìdààmú sílẹ̀?
23 Òkùdu 2026
Ẹgbẹ́ Arewa fọnmú lórí ìdúnkookò Sunday Igboho fáwọn Fulani pé yóò lẹ́yìn, Igboho fèsì padà
23 Òkùdu 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Sunday Igboho ṣàlàyé ipò tí òun àtàwọn ẹ̀ṣọ́ Iru Ẹkun tó farapa nínú ìkọlù Old Oyo National Park wà
2
'Èèwọ̀ ni, n kò gbọdọ̀ f'ojú kan ìyá mi láàyè tàbí ní okú'
3
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa ikọ̀ ọlọ́pàá kògbérèégbè 'Operation Kosaye' tó gbérasọ ní ìpínlẹ̀ Eko àti Ogun
4
Ìjọba Oyo fòpin sí òfin kónílé-ó-gbélé tó gbé kalẹ̀ ní ìjọba ìbílẹ̀ mẹ́wàá
5
Wo ohun tí òfin nọ́mbà ìdánimọ̀ tí Aarẹ ṣẹ̀ṣẹ̀ buwọ́lù túmọ̀ sí fún ọ
6
Àlàyé lórí agbègbè 200 tó léwu láti rìn sí ṣáájú ìbò gómìná ìpínlẹ̀ Osun tó ń bọ̀, INEC kéde
7
Ta bá fẹ́ rí ojú rere Ọlọ́run. Yorùbá gbọdọ̀ wẹ ara rẹ̀ mọ́ lọ́wọ́ ègún àti èpè - Akintoye
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 28 Ògún 2022
8
Miyetti Allah Fulani: Àfojúsùn tá a fi dá ikọ̀ aláàbò tiwa sílẹ̀̀ rèé
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 27 Sẹ́rẹ́ 2024
9
Egungun Oloolu ti ilẹ̀ Ibadan fojú han aráyé! Gbọ́ àwọn ǹkan tó ń dẹ́rù ba ni nípa rẹ̀ àti èèwọ̀ rẹ̀
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 2 Ògún 2022
10
Gbogbo ẹni tó ń jí lọ ibi iṣẹ́, àgbẹ̀, ọlọ́jà, òògùn owó ni gbogbo wọn ń ṣe - Ifayemi Elebuibon
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 13 Agẹmo 2022
More:
News
•
Sport
•
Weather
•
Worklife
•
Travel
•
Future
•
Culture
•
World
•
Business
•
Technology
•
Science_and_environment
•
Entertainment_and_arts
✕